เมื่อวันที่ 25 มกราคม 2567 นายนฤชา ฤชุพันธุ์ รองเลขาธิการบีโอไอ พร้อมด้วยนางสาวรัชนี วัฒนวิศิษฎพร ผู้อำนวยการกองส่งเสริมการลงทุน 4 ให้การต้อนรับ นายรอส คอนลอน ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ซีเมนส์ ประเทศไทย ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายระบบและเทคโนโลยีในอุตสาหกรรมการผลิต การขนส่ง รถยนต์ไฟฟ้า การแพทย์ และดิจิทัล
วัตถุประสงค์ในการขอหารือกับสำนักงานในครั้งนี้ เพื่อรับทราบแนวทางและนโยบายในการขับเคลื่อนการพัฒนาอุตสาหกรรมเป้าหมาย อาทิ อุตสาหกรรมยานยนต์ไฟฟ้า BCG ดิจิทัล และหารือแนวทางในการพัฒนาและสนับสนุนผู้ประกอบการไทยในการนำเทคโนโลยีที่ทันสมัยไปใช้ในการยกระดับการผลิตและให้บริการ