เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2566 นายนฤตม์ เทอดสถีรศักดิ์ เลขาธิการบีโอไอ และนางสาววรวรรณ นรสุชา ผู้อำนวยการกองส่งเสริมการลงทุน 2 ได้ต้อนรับนาย จู หัวหรง ประธานบริษัท ฉางอาน ออโตโมบิล จำกัด และคณะผู้บริหาร ในโอกาสที่นาย จู หัวหรง เดินทางมาเยือนประเทศไทย เพื่อเปิดตัวรถยนต์ไฟฟ้าของบริษัทฯ ในวันที่ 27 พฤศจิกายนที่ผ่านมา
ในโอกาสนี้ นาย จู หัวหรง ได้พาผู้บริหารของบริษัทฯ ในประเทศไทยเข้าพบเลขาธิการบีโอไอ พร้อมกับบรรยายความคืบหน้าในการดำเนินการก่อสร้างโรงงานผลิตรถยนต์ไฟฟ้าและแผนการตลาดของบริษัทฯ ในประเทศไทย นอกจากนี้ บริษัทฯ ได้แสดงความสนใจและขอรับคำแนะนำจากบีโอไอเพื่อมีส่วนร่วมในการพัฒนาชุมชนและสังคมในประเทศไทยผ่านกิจกรรมต่างๆ ซึ่งเลขาธิการบีโอไอได้อธิบายถึงมาตรการส่งเสริมการลงทุนเพื่อพัฒนาชุมชนและสังคม (CSR) ที่จะสนับสนุนบริษัทฯ ให้ไปช่วยพัฒนาเศรษฐกิจและคุณภาพชีวิตของคนในชุมชน โดยให้ความสำคัญกับการพัฒนาผลิตภัณฑ์ชุมชน การเกษตร การท่องเที่ยว การบริหารจัดการน้ำ การศึกษา สาธารณสุข และสิ่งแวดล้อม